Hà Nội
Huế
TP HCM

Tài nguyên dạy học

Hỗ trợ trực tuyến

  • (Phan Song Thoa)

Điều tra ý kiến

Bạn thấy trang này như thế nào?
Đẹp
Bình thường
Đơn điệu
Ý kiến khác

Thống kê

  • truy cập   (chi tiết)
    trong hôm nay
  • lượt xem
    trong hôm nay
  • thành viên
  • Ảnh ngẫu nhiên

    DSC03356.jpg DSC030491.jpg Picture_0069.jpg DSC028251.jpg DSC02825.jpg DSC02777.jpg DSC028421.jpg 0112.jpg 034.jpg 008.jpg Hinh00711.jpg Hinh0111.jpg Hinh0122.jpg Hinh0121.jpg Picture_0541.jpg Picture_0491.jpg GetImage_40.jpg Me.jpg Picture_0161.jpg Picture_1052.jpg

    Thành viên trực tuyến

    0 khách và 0 thành viên

    Sắp xếp dữ liệu

    Chào mừng quý vị đến với Website của Trường Tiểu học Hương Trà

    Quý vị chưa đăng nhập hoặc chưa đăng ký làm thành viên, vì vậy chưa thể tải được các tài liệu của Thư viện về máy tính của mình.
    Nếu chưa đăng ký, hãy nhấn vào chữ ĐK thành viên ở phía bên trái, hoặc xem phim hướng dẫn tại đây
    Nếu đã đăng ký rồi, quý vị có thể đăng nhập ở ngay phía bên trái.

    quy chế thuyên chuyển gv

    Nhấn vào đây để tải về
    Hiển thị toàn màn hình
    Báo tài liệu có sai sót
    Nhắn tin cho tác giả
    (Tài liệu chưa được thẩm định)
    Nguồn:
    Người gửi: Nguyễn Hoàng Linh
    Ngày gửi: 09h:19' 09-05-2013
    Dung lượng: 50.5 KB
    Số lượt tải: 37
    Số lượt thích: 0 người
    ỦY BAN NHÂN DÂN
    HUYỆN HƯƠNG KHÊ
    CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
    Độc lập – Tự do – Hạnh phúc

    Hương Khê, ngày 27 tháng 4 năm 2012
    
    
    QUY CHẾ
    Điều chuyển công chức, viên chức các trường Mầm non,
    Tiểu học và THCS trên địa bàn huyện Hương Khê
    (Ban hành kèm theo Quyết định số 1195 /2012/QĐ-UBND,
    ngày 27/ 4 /2012 của UBND huyện )

    Chương I
    NHỮNG QUY ĐỊNH CHUNG

    Điều 1. Phạm vi, đối tượng áp dụng
    Quy chế này quy định việc điều chuyển công chức, viên chức tại các trường Mầm non, Tiểu học, Trung học cơ sở trên địa bàn huyện Hương Khê.
    Điều 2. Xác định vùng điều chuyển
    1. Vùng 1: Là vùng cách Trung tâm huyện Hương Khê dưới 20 km, bao gồm trường học thuộc địa bàn các xã, thị: Thị trấn, Phú Phong, Hương Trà, Gia Phổ, Lộc Yên, Hương Đô, Phúc Trạch, Hương Xuân, Hương Vĩnh, Phú Gia, Hương Long, Hương Bình, Phúc Đồng, Hương Thủy, Hương Giang.
    2. Vùng 2: Là vùng cách Trung tâm huyện trên 20 km, bao gồm trường học thuộc địa bàn các xã: Hương Trạch, Hương Liên, Hương Lâm, Hòa Hải, Hà Linh, Phương Điền, Phương Mỹ.

    Chương II
    NHỮNG QUY ĐỊNH CỤ THỂ

    Điều 3. Nguyên tắc điều chuyển
    1. Căn cứ kế hoạch phát triển trường, lớp, số lượng học sinh, chỉ tiêu biên chế đã được các cấp có thẩm quyền phê duyệt, các hướng dẫn về cơ cấu, chất lượng đội ngũ giáo viên của Sở Giáo dục- Đào tạo trong từng năm học và Điều lệ nhà trường đối với từng cấp học.
    2. Việc điều chuyển phải căn cứ vào nhu cầu giáo viên đối với từng bộ môn và phải đúng đối tượng, đảm bảo dân chủ, công khai, minh bạch, công bằng trong từng đơn vị và toàn ngành; thực hiện đúng trình tự, thủ tục quy định tại Quy chế này.
    3. Việc điều chuyển công chức, viên chức giữa các trường trong cùng một vùng thực hiện theo nhu cầu của ngành trên cơ sở ổn định, tạo điều kiện thuận lợi cho công chức, viên chức hoàn thành nhiệm vụ. Đối với công chức, viên chức công tác tại các trường thuộc vùng 2, đã hoàn thành thời hạn công tác theo quy định, nếu muốn tiếp tục ở lại công tác thì báo cáo Phòng Giáo dục- Đào tạo trình Uỷ ban nhân dân huyện xem xét .
    4. Đối với công chức, viên chức ngoại huyện không có nguyện vọng ở Hương Khê lâu dài, sau khi hoàn thành thời hạn công tác theo quy định thì được Uỷ ban nhân dân huyện đề nghị cho chuyển công tác theo quyết định số 3850/QĐ-UBND ngày 02/12/2011 của Ủy ban nhân dân tỉnh về việc ban hành quy định tạm thời về điều chuyển đối với cán bộ, giáo viên công tác ở vùng sâu, vùng xa, vùng đặc biệt khó khăn.
    5. Những công chức, viên chức mới được tuyển dụng thực hiện điều chuyển đến vùng 2 trước.
    6. Đối với công chức, viên chức trong thời gian thực hiện Quyết định điều chuyển, nếu không hoàn thành nhiệm vụ, hiệu quả công tác thấp, vi phạm kỷ luật thì thời hạn thi hành kỷ luật không được tính vào thời gian hoàn thành điều chuyển theo quy định.
    Điều 4. Điều kiện xét điều chuyển
    1. Thực hiện điều chuyển công chức, viên chức có tuổi đời dưới 50 tuổi đối với nữ, dưới 55 tuổi đối với nam.
    2. Căn cứ vào tổng số điểm theo cách tính điểm ở Điều 8.
    3. Căn cứ vào thời gian giữa các lượt điều chuyển.
    Điều 5. Những đối tượng không thực hiện việc điều chuyển
    1. Bản thân là thương binh hoặc hưởng chính sách như thương binh, bị tai nạn lao động có tỷ lệ thương tật từ 41% trở lên; bản thân mắc bệnh hiểm nghèo, gia đình có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn (có vợ, chồng, con mới chết chưa quá 24 tháng, hoặc mắc bệnh hiểm nghèo).
    2. Phụ nữ đang trong thời gian mang thai hoặc nuôi con nhỏ dưới 36 tháng tuổi. Trường hợp công chức, viên chức nam phải nuôi con nhỏ dưới 36 tháng tuổi (do vợ mất hoặc trường hợp khách quan khác) thì cũng được áp dụng như công chức, viên chức nữ quy định tại khoản này.
    3. Có vợ hoặc chồng đang công tác tại vùng 2 hoặc khu vực biên giới, hải đảo.
    Các trường hợp quy định tại khoản 1, 2, 3 điều này phải có hồ sơ minh chứng gửi kèm.
    Điều 6. Thời hạn điều chuyển
    1. Thời hạn điều chuyển công chức, viên chức đến công tác tại vùng 2 mỗi lượt
     
    Gửi ý kiến